Loan & Support

Sanarwa Ga Wanda Suka Nemi Tallafin RRR Wanda Har Yanzu Ba’a Turo Musu Kudin Suba

Advertisement Join Our Whatsapp Group

Assalamu Alaikuma warahamatullah, barkanmu da sake kasancewa damu a wannan shafin namu mai Albarka hikimatv

ZA’A ci gaba da bayar da kuɗin da aka yi rajistar Rapid Response Register (RRR) na FG daga JULY zuwa SEPTEMBER, kuma za’a ci gaba da ba da gudummawa ga masu cin gajiyar mutane miliyan 2.

Waɗanda suka ci gajiyar rajistar Rapid Response Register (RRR) su lura, Suƙara haƙuri za’a fara biyan kashi na biyu daga watan JULY zuwa SEPTEMBER, kuma sama da ƴan Najeriya miliyan biyu ne za su ci gajiyar fitar da tsabar kudi naira biliyan 20 da aka shirya a watan JULY zuwa SEPTEMBER 2022.

Jihohi 36 a Najeriya da FCT, mutane miliyan 11,596,248 Talakawa Ma’aikatan Gida Wa’inda aka yi wa ragistar ƙarƙashin shirin POOR AND VULNERABLE HOUSEHOLD’S (PVHHs) da kuma mutane miliyan 47,741,200 a cikin duk a cikin shirin na PVHH sune manyan masu cin gajiyar shirin FG Rapid Response Register (RRR) tsabar kuɗi zuwa account ɗin kowannen su.

Najeriya ta kaddamar da Rapid Response Register (RRR) don Canjin Kuɗi na COVID-19, don haɓaka dandamalin da aka riga aka samu a ƙarƙashin tallafin Babban Bankin Duniya na NATIONAL SOCIAL SAFETY NETS PROJECT (NASSP) waɗanda ke kamawa tare da yin rijistar talakawa da mazauna birni masu rauni a duk faɗin ƙasar. Najeriya

Kamar yadda Mataimakin Shugaban Tarayyar Najeriya Farfesa Yemi Osinbajo ya bayyana a wajen kaddamar da shirin RRR, ya zuwa ranar 31 ga watan Disamba, 2020, an gano kimanin mutane miliyan 24.3 da matalauta da marasa galihu da ke cikin rajistar zamantakewa ta kasa, kuma an yi musu rijista, kwatankwacin haka. kusan gidaje miliyan 5.7

don haka ake sanar da kowa ya ƙara haƙuri

Allah sa MUNA da Rabo ciki.

Amin.

Advertisement

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Advertisement
Back to top button
error: Alert: Content selection is disabled!!